சமீப பதிவுகள்

ஆக்கிரமிப்பு காஷ்மீர் விடுதலைக்காக கிலாபவா அவசியம்

Kashmir

மேற்கத்திய ஆளும்வர்கத்தை அகற்றிவிட்டு, காஷ்மீரை விடுவிப்பதற்காக தமது ஆயுதப்படைகளை அணிதிரட்டும் ஒரே அமைப்பு கிலாஃபா மட்டுமே.

பாகிஸ்தானை கடுமையாக விமர்சித்த டிரம்-மோடி கூட்டு அறிக்கையை, பாகிஸ்தான் வெளியுறவு அலுவலகம் உதவியற்ற, பலவீணமான மிகப்பெரிய அறிக்கை ஒன்றை வெளியிட்டுள்ளது. அவ்வறிக்கையில், பல ஆண்டுகளாக அணுகி வருகிற குறையுள்ள, காலனித்துவ மற்றும் மேற்கத்தியத்தால் ஈர்க்கப்பட்ட வெளியுறவு கொள்கைக்கோட்பாடின் அடிப்படையிலாண அதன் வெளியுறவுக்கொள்கையில், பாகிஸ்தானின் ஆளும்வர்கத்தின் அடிமைத்தனம் வெளிப்பட்டது. பாகிஸ்தானின் இராணுவ மற்றும் ஆளும்வர்கத்திணர், சர்வதேச அரங்கின் வல்லரசுகளுடன் ஒன்றிணைந்து நாட்டின் வெளியுறவுத்தொடர்புகள் நடத்தப்படுவதாக நம்புகின்றனர். புதிய அரசு, பொருளாதார ரீதியிலும் இராணுவ ரீதியாகவும் மேன்பட, அந்நியரசின் உதவியையும் ஆதரவையும் பெறக்கூடிய வெளியுறவுக்கொள்கைகளை நடைமுறைப்படுத்துவது முக்கியமென, பாகிஸ்தானிய ஆளும்வர்கத்தினர் தொடக்கத்திலிருந்து கருதுகின்றனர், இது பிரிட்டிஷ் காலனித்துவ ஆட்சியின் ஒரு மரபாகும்.

நமது சொந்த மக்களுடைய ஆற்றல்களை சந்தேகிப்பதோடு, தனிப்பட்ட நலன்களை அடைவதற்கும், மேற்கத்திய கலாச்சாரத்தை வணங்குவதற்கும், இஸ்லாமிய சக்தி வாய்ந்த ஆற்றல் மற்றும் தெளிவான தீர்வுகளை புறக்கணிப்பதற்கும் காரணமாக அமைந்த இவர்களின் அடிமைத்தன மனோபாவம், சர்வதேச அரங்கில் பாகிஸ்தான் முஸ்லீம்களின் நலன் புறக்கணிப்பதற்கும், அவமானப்படுத்துவதற்கும் காரணமாகிறது.

காஷ்மீர் முஸ்லீம்கள் மற்றும் பாகிஸ்தானுக்கு எதிராகவும் இந்தியாவுக்கு ஆதரவாகவும் பகிரங்கமாக செயல்படும் அமெரிக்காவின் கூட்டணியை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கு பதிலாக இந்த பிராந்தியத்தின் இந்தியாவின் செயல்பாட்டைப்பற்றி பாகிஸ்தான் வெளியுறவு அலுவலகம் அமெரிக்காவிற்கு நினைவூட்டியது. அவர்கள் கூறியதாவது “இக்கூட்டறிக்கை, தெற்காசிய பிராந்தியத்தின் ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் நீடித்த அமைதி ஆகியவற்றின் இலக்கை அடைவதற்குறியதாகயில்லை”. இந்தியாவை கட்டுப்படுத்தி பாகிஸ்தானுடன் இயல்பான வழிமுறைகளை மீண்டும் பின்பற்ற நிர்பந்திக்கவும் அமெரிக்காவிடம் வேண்டுகோள் விடுத்தனர். இதுவே இந்தியாவை வலுப்படுத்தி இப்பிராந்தியத்தை மேலாதிக்கம் செய்ய உதவுகிறது. அவ்வறிக்கையில், “இப்பிராந்தியத்தில் சமாதானத்திற்கு எதிரான கொள்கைகளை மாற்றியமைக்க இந்தியாவை நிர்பந்திக்கும் வாய்ப்பை இழந்தது” மேலும் அதன் இறுதியில், “காஷ்மீரில் தொடரும் மனித உரிமை மீரல்கள்களையும் மேலும் இந்தியாவில் அரசுத்துணையுடன் துன்புறுத்தலுக்கு ஆலாகும் மதச்சிறுபான்மையினர்களையும் ஆதரிக்கின்றன” என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. பாகிஸ்தான் அரசு காஷ்மீர்மீது பலவீணமான நிலைப்பாட்டை கொண்டியிருப்பதாக கருதும் பாகிஸ்தான் முஸ்லிம்களின் கோபத்திற்கு பயந்து அதன் உள்துறை மந்திரி, அமெரிக்காவின் ஒழுங்கீணத்தைப்பற்றி ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டார் அதில் “மோடியின் சமீபத்தய, வெள்ளை மாளிகை சந்திப்பிற்கு பிறகு, காஷ்மீரிகளின் இரத்தம் அமெரிக்காவிற்கு முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக இல்லை, மனித உரிமைகள் தொடர்பான சர்வதேச சட்டங்கள் காஷ்மீருக்கு பொருந்தாது” என்றார்.

நாங்கள் கேட்கிறோம், காஷ்மீரை விடுவிப்பதற்காகவும், பள்ளத்தாக்கில் உள்ள முஸ்லீம்களின் துயரத்தை முடிவுக்குக் கொண்டு வருவதற்கும் பின்பற்றும் ஆட்சியாலரின் யுத்தியா இது ? ஒழுக்கநெறி பற்றி போதனை வழங்குவது, அமெரிக்க நலன்களை விளக்கும் வகையில் இந்தியாவைவிடுத்து பாகிஸ்தானுக்கு ஆதரவளிப்பதால் இப்பிராந்தியத்தில் அமெரிக்க நலன்களுக்கு எவ்வாறு சிறந்தது என்பதை விளக்குவது, இராணுவ தொழில்நுட்பத்தை இந்தியாவுக்கு கொடுப்பதன் மூலம் அதனை வலுப்படுத்தக்கூடாது என்று அமெரிக்காவிடம் வேண்டுகோள் விடுப்பது, அல்லது முஸ்லிம்களின் நலன் காக்க காலனித்துவ அமைப்புகளுக்கு அழைப்பு விடுவது, இதுவா இவ்வாச்சியாலரின் யுத்தி? இந்த ஆளும்வர்கத்திணற்கு புத்திசாலித்தனமான அறிவு இருக்கிறதா? இவர்கள் மேற்கத்தைய அரசியல் மற்றும் அறிவுஜீவிகளின் கங்கானிகளாகவே இருக்கின்றனர், தங்கள் எல்லைகளின் நலன் குறித்து சுயமாக சிந்திக்கும் ஆற்றலற்று மேற்கத்தியர்களின் முடிவையே பின்பற்றுகின்றனர்.

ஓ, பாகிஸ்தான் இராணுவத்தின் உண்மையான அதிகாரிகளே!

ஓ, சகோதரர்களே! காஷ்மீர், நம் கழுத்து நரம்பு. இந்து தேசம், நம் பாரிய எதிரி. மற்றும் அமெரிக்க, நிராகரிப்போரின் தலைவன், இஸ்லாம் மற்றும் முஸ்லீம்களின் எதிரி. மேலும் நமது ஆட்சியாலர்களோ, மேலே உள்ள அனைத்திற்கும் அவர்களின் பொது நிலைப்பாடு, அனைவரிடமும் சுமுகவுறவை மேற்கொள்வது. அமெரிக்க சிலுவையுத்தகாரர்கள் மேலும் அவர்களின் கங்கானியான உங்கள் தலைமைத்துவத்தின் உதவியுடன் நமது கழுத்து நரம்பான நம் சகோதரர்கள் இந்து நிராகரிப்போரின் கைகளில் உள்ளனர். எனவே உங்களில், இந்த விவகாரங்களில் மகிழ்ச்சியுள்ளவர்கள் யார்? உங்களில் யாரும் இல்லை என்று எங்களுக்குத் தெரியும்! நடப்பு விவகாரங்களில், உங்களின் கோபமும் வெறுப்பும் போதாது.

நீங்கள் எஃகுப்போன்று திறன் மிக்கவர்கள், மனிதர்களில் மரியாதை மற்றும் கௌரவமிக்கவர்கள், நீங்கள் இதுவரை உலகம் கண்டிராத மிக உயரிய இராணுவத்தின் சந்ததியினர்! நீங்கள், காலித் பின் வலித், சலாஹுதின் அய்யூபி, முஹம்மத் பின் காசிம், சுல்தான் ஃபதேஹ் போன்றவர்கள். நீங்கள் அவர்களின் தடங்களை அறிவீர்கள் மேலும் அவர்களின் வரலாறு உங்களுக்குத் தெரியும், அவர்கள் தான், அல்லாஹ்(சுபு)வின் உதவிக்கொண்டு வரலாற்றின் போக்கை தைரியத்தோடும் உறுதியோடும் மாற்றியமைத்தவர்கள்

உங்களுக்கு இப்போது அந்த வாய்ப்பு கிடைத்துல்லது அவர்களை நினைவில் கொண்டு பிரதிபலிக்க, தைரியத்தோடும், உறுதியோடும் இப்போதே செயல்படுங்கள்!

இரண்டாம் கிலாபா ராஷிதாவை (நேர்மையான கிலாபா) நிறுவுவதற்கு ஹிஸ்புத் தஹ்ரிர்ருக்கு முன்வந்து உதவித்தாருங்கள். ஹிஸ்புத் தஹ்ரிர் உங்களுக்கு முற்றிலும் வேறுபட்ட தனித்துவமிக்க துய்மையான பார்வையை இஸ்லாத்திலிருந்து கொடுத்துள்ளது. மேற்கத்தியத்தால் ஈர்க்கப்பட்ட கோட்பாட்டின் அடிப்படையில் உருவான ஆட்சி மற்றும் வெளியுறவுக் கொள்கைகளை எல்லைகளுக்கு அப்பால் தொடைத்தெரியப்படும். உங்களுடைய சொந்த விவகாரங்களை நீங்களே வடிவமைக்கும் ஞாணத்தை அது உங்களுக்கு வழங்குகிறது, இப்பகுதியை மறுவடிவமைக்க அலைக்கிறது, இந்த உலகின் எஜமானர்களாக பெருமையுடன் நினைவில் நிற்கும் உங்கள் முன்னோர்களின் மகிமையை உங்களுக்கு வாக்களிக்கின்றது.

ஓ, சகோதரர்களே! முஸ்லிம்களுக்கு எதிரான அனைத்து ஆக்கிரமிப்பு நடவடிக்கைகளை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதுடன், காஷ்மீர் மற்றும் அகன்ட இந்தியாவை விடுவிப்பதற்கும் உங்களுடைய கட்டுப்படும் வாக்குறுதியை ஹிஸ்புத் தஹ்ரிர் அமீருக்கு முன்வந்து தாருங்கள்.

ஓ, சகோதரர்களே! இந்த உலகிலும் மற்றும் நாளை சாட்சிகள் நிற்கும் நாளிலும் உங்களுக்காக காத்திருக்கும் கௌரவமிக்க பெரிய வெகுமதியை அடையும் வாய்பை முன்வந்து பெற்றுக்கொள்ளுங்கள்.

“ஈமான் கொண்டவர்களே, அல்லாஹ்(சுபு)வும், அவன் தூதரும்(ஸல்) உங்களை உங்களுக்கு உயிர் அளிக்கக்கூடிய காரியத்தின்பால் அழைத்தால் நீங்கள் அவர்களுக்கு பதிலளியுங்கள்“ (அல்-அன்ஃபால்: 24)

Comments are closed.